Login to your account

Username
Password *
Remember Me

Create an account

Fields marked with an asterisk (*) are required.
Name
Username
Password *
Verify password *
Email *
Verify email *

โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร

English Chinese (Simplified) Chinese (Traditional) Croatian Czech Danish Dutch Filipino French German Greek Indonesian Italian Japanese Korean Malay Persian Polish Portuguese Romanian Russian Serbian Spanish Swedish Thai Turkish Vietnamese
Kru Bird

Kru Bird

 

 

สรุปรายงานผลการแข่งขันทักษะวิชาการ
งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน  ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๗
ระดับสหวิทยาเขตระยอง ๑
ศูนย์พัฒนากลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร


การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (มัธยมศึกษาตอนต้น)

  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 เด็กชายดรัณภพ พัดสายทอง โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /        
  2 เด็กชายปิยังกูร ฟุ้งมาก โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /        
  3 เด็กชายฐานันดร โมลารักษ์ โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  4 เด็กชายจักริน วงษ์ศรี โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  5 เด็กชายภคพล ดีสลิด โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  6 เด็กหญิงฐานิกา ทองย้อย โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  7 นายปฏิภาน ดวงจันทร์ โรงเรียนนิคมวิทยา /        
  8 นายพงศกร อ่อนใส โรงเรียนนิคมวิทยา /        
  9 เด็กชายวีรชิทธิ์ พนาสิทธ์ โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา   /     เด็กชายวีรชิทธิ์ พนาสิทธ์
  10 เด็กชายภูดิส พรหมรักษา โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา   /     เด็กชายภูดิส พรหมรักษา
  11 เด็กชายธีร์สรัล ทัพธนารัธต์ โรงเรียนบ้านค่าย /        
  12 เด็กชายศรัญ อุบลประเสริฐ โรงเรียนบ้านค่าย /        
  13 เด็กชายปฏิธาน ก้งทอง โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา /        
  14 เด็กชายชัยภัทร วรรณมาลี โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา /        
  15 เด็กชายฐานันดร โมลารักษ์ โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  16 เด็กชายจักริน วงษ์ศรี โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  17 เด็กชายสิรภพ วงศ์สร้างทรัพย์ โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  18 เด็กชายภูษิต โสภาคำ โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  19 เด็กชายสิรวิชญ์ ทิมรอด โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ ระยอง /        
  20 เด็กชายณัชพล สอสูงเนิน โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ ระยอง /        
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน

 

 
การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (มัธยมศึกษาตอนปลาย)
           
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
           
  ทอง เงิน ทองแดง            
  1 นางสาวกฤติมา พฤกษ์วังขาว โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ   /                  
  2 นางสาวณัฐวิภา คงคาทิพย์ โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ   /                  
  3 นางสาวพลอยไพลิน บุญประเสริฐ โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง   /                  
  4 นางสาวเพชรไพลิน สุวรรณมงคล โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง   /                  
  5 นางสาวหนึ่งฤทัย ไปใกล้ โรงเรียนนิคมวิทยา /                    
  6 นางสาวจิรภัทร ด่านอุดม โรงเรียนนิคมวิทยา /                    
  7 นายพานุศิลป์ สินทร โรงเรียนบ้านฉาง กาญจนกุลวิทยา  /     นายพานุศิลป์ สินทร            
  8 นางสาวสุวัชรี ขำมี โรงเรียนบ้านฉาง กาญจนกุลวิทยา  /     นางสาวสุวัชรี ขำมี            
  9 นายภาคินทร์ พิษรักษ์ โรงเรียนบ้านค่าย /                    
  10 นางสาวศศิโสม สืบสาร โรงเรียนบ้านค่าย /                    
  11 นายอนันต์ มาโนช โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา   /                  
  12 นายสุทิน จิตรดล โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา   /                  
  13 นายเกษม สุขศรี โรงเรียนวัดป่าประดู่ /                    
  14 นายพรหมสวรรค์ สร้อยซื่อ โรงเรียนวัดป่าประดู่ /                    
  15 นายชยณัฐ ละอองทอง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ ระยอง   /                  
  16 นายระพีรพัฒน์ ศรีธัญรัตน์ โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ ระยอง   /                  
  17 นางสาวภัทรินทร์ บุญเล่ห์ โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร   /                  
  18 นางสาวภิรมยา สุดการุญ โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร   /                  
                               
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................            
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)            
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน            
 
การสร้างการ์ตูนแอนนิเมชั่น (2D Animation)
       
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
       
  ทอง เงิน ทองแดง        
  1 เด็กชายเมธา จิตรีขันธ์ โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม   /              
  2 นายพิชัย ศิริวงศ์ โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม   /              
  3 เด็กหญิงศุภมาส ผาติเสนะ โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /                
  4 เด็กหญิงฐิติรัตน์ ล้ำศรี โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /                
  5 เด็กหญิงธัญวลัย พรหมวิเชียร โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /                
  6 เด็กชายก้องภพ รักรุ่งโรจน์ โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /                
  7 นายวาทศิลป์ อินทา โรงเรียนนิคมวิทยา /                
  8 เด็กชายกษิดิศ หลำเจริญ โรงเรียนนิคมวิทยา /                
  9 เด็กชายกิตติ พิสมัย โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา   /     เด็กชายกิตติ พิสมัย        
  10 เด็กชายทยากร ชวาลวงศ์ โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา   /     เด็กชายทยากร ชวาลวงศ์        
  11 เด็กชายชยากร บัวผุด โรงเรียนระยองวิทยาคม   /              
  12 เด็กชายภูริพล ภูริปัญญาวรกุล โรงเรียนระยองวิทยาคม   /              
  13 เด็กหญิงณัฐรุจา คะปัญญา โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง   /              
  14 เด็กหญิงพัชพร ไทยเจริญ โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง   /              
                           
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................        
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)        
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน        
 
การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ (มัธยมศึกษาตอนต้น)
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 เด็กชายธนทัต เขตสมุทร โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /        
  2 เด็กชายสิทธิกร ศิริมงคล โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /        
  3 เด็กชายณัฐวัฒน์ ชนะชัย โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  4 เด็กชายวงศกร เก้าเอี้ยน โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  5 เด็กหญิงพรชิตา กุนาสี โรงเรียนนิคมวิทยา /        
  6 เด็กหญิงจุฑามาศ เกษศิริ โรงเรียนนิคมวิทยา /        
  7 เด็กชายประกอบพร มั่นถิ่น โรงเรียนบ้านงฉางกาญจนานุกุล /        
  8 เด็กชายปัญญา ศรีชาติ โรงเรียนบ้านงฉางกาญจนานุกุล /        
  9 เด็กชายจิรเมท ทวัฒศักดิ์ โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา /        
  10 เด็กชายจิตรทิวัส คำนึงคิด โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา /        
  11 เด็กชายธรรพ์รณรัฐ สายจันทร์ โรงเรียนบ้านค่าย /     เด็กชายธรรพ์รณรัฐ สายจันทร์
  12 เด็กหญิงชนาการต์ สุขบรรเทิง โรงเรียนบ้านค่าย /     เด็กหญิงชนาการต์ สุขบรรเทิง
  13 เด็กชายสุดเขตต์ แสนเจริญ โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  14 เด็กชายธนธรณ์ บุญประเสริฐ โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  15 เด็กหญิงวิภาดา จันทะเนตร โรงเรียนเซนต์โยเซฟรอยอง   /      
  16 เด็กหญิงนงนภัส ฟักเขียว โรงเรียนเซนต์โยเซฟรอยอง   /      
  17 เด็กชายปัญญาพล คำดี โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
  18 เด็กชายณัฐนนท์ ใจเรือง โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน
 
การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ (มัธยมศึกษาตอนปลาย)
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 นางสาวพัชราพร บุญสุนีย์ โรงเรียนนิคมวิทยา   /      
  2 นายณัฐนันท์ ฮกโป๊ โรงเรียนนิคมวิทยา   /      
  3 นายสวราชย์ แก้วเล็ก โรงเรียนบ้านฉาง กาญจนกุลวิทยา   /        
  4 นายธีรภัทร รัตนมณี โรงเรียนบ้านฉาง กาญจนกุลวิทยา   /        
  5 นายสุรัตน์ แสนทอง โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา   /      
  6 นายวัฒนวิทย์ เมืองจันทร์ โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา   /      
  7 นายพิเชษฐ์พงศ์ เดือนจะโป๊ะ โรงเรียนวัดป่าประดู่ /     นายพิเชษฐ์พงศ์ เดือนจะโป๊ะ
  8 นายณัฐพร ประดิษฐ์ โรงเรียนวัดป่าประดู่ /     นายณัฐพร ประดิษฐ์
  9 นางสาวสุภัสรา วรรณโกฏิ โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง   /      
  10 นางสาวปรางค์พิมล ยงการนา โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง   /      
  11 นายเศรษกฤษณ์ พลเยี่ยม โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
  12 นายณัฐวุฒิ พงษ์พานิช โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
  13 เด็กชายภูมิพิสิฐ อภิวัฒนน์พลกุล โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ ระยอง   /      
  14 เด็กชายปรียากร วีรพันธ์ โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ ระยอง   /      
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน
                   

การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์
ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
ทอง เงิน ทองแดง
1 เด็กหญิงวงษ์วรวรรณ ล้อมวงษ์ โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม   /      
2 เด็กชายจิระวุฒิ ทองโยทา โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม   /      
3 เด็กหญิงกัญญาณัฐ จินดา โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /     เด็กหญิงกัญญาณัฐ จินดา
4 เด็กหญิงอภัชชา ธิน้อมธรรม โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /     เด็กหญิงอภัชชา ธิน้อมธรรม
5 เด็กชายธนธรณ์ พานศรี โรงเรียนระยองวิทยาคมนิคมอุตสาหกรรม   /      
6 เด็กหญิงวารี สิงหะ โรงเรียนระยองวิทยาคมนิคมอุตสาหกรรม   /      
7 เด็กหญิงกุสุมา แดงสะอาด โรงเรียนนิคมวิทยา     /    
8 เด็กหญิงพรอุษา นันตะนัย โรงเรียนนิคมวิทยา     /    
9 เด็กหญิงญาณิศา ไชยมาตร โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา     /      
10 เด็กชายอาชัญ หาญคำภา โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา     /      
11 เด็กชายภูวเดช วงษ์พนัส โรงเรียนบ้านค่าย /        
12 เด็กหญิงวันวิสา คล้ายจินดา โรงเรียนบ้านค่าย /        
13 เด็กหญิงปัทมา มีผล โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา     /    
14 เด็กหญิงกานติมา เดชกล้า โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา     /    
15 เด็กหญิงลลิตา อนุอัน โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง   /      
16 เด็กหญิงธนาภรณ์ ทองเปลว โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง   /      
17 เด็กชายอานนท์ วงษ์ต๊ะ โรงเรียนวัดป่าประดู่   /      
18 เด็กหญิงพรชิตา บุญประเสริฐ โรงเรียนวัดป่าประดู่   /      
19 เด็กหญิงเมธาวี วิเศษจิตเลิศ โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
20 เด็กหญิงธิญาดา ปัญญายิ่ง โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
21 เด็กหญิงฐิติกานต์ แก้วประดิษฐ์ โรงเรียนอุดมวิทยานุกุล /        
22 เด็กหญิงรัชฎาภรณ์ ครองเมืองแสน โรงเรียนอุดมวิทยานุกุล /        
23 เด็กหญิงปลิดา สูงสนิท โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ ระยอง   /      
24 เด็กชายสุรดิษ แซ่ตั้น โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ ระยอง   /      
25 เด็กหญิงตลินทรีย์ ยินดีโสตร โรงเรียนอรวินวิทยา /        
26 เด็กชายวิศวกิจ ไทยนิยม โรงเรียนอรวินวิทยา /        
27 เด็กหญิงจันทกานต์ ว่องเมธากุล โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง /        
28 เด็กหญิงทักษพร สุทธิปัญโญ โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง /        
29 เด็กหญิงเจนจิรา สมคิด โรงเรียนนครระยองวิทยาคม     /    
30 เด็กหญิงพัชริดา แสงสว่าง โรงเรียนนครระยองวิทยาคม     /    

 

 
การสร้าง WebPage ประเภท CMS
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 เด็กชายชัยสิทธิ์ ชำนาญกลาง โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  2 เด็กชายอัครพนธ์ ถาพร โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  3 นายอนันตชัย ศรีสืบ โรงเรียนนิคมวิทยา /        
  4 นายพลฤทธิ์ ชูเชิด โรงเรียนนิคมวิทยา /        
  5 เด็กหญิงณัฐการณ์ เบ้าทอง โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา   /        
  6 เด็กชายณัฐธวัช เทียนภาสกร โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา   /        
  7 เด็กหญิงภิญญาพัชญ์ คุณากรสกุล โรงเรียนบ้านค่าย   /      
  8 เด็กหญิงศศิวิมล สร้อยสม โรงเรียนบ้านค่าย   /      
  9 เด็กหญิงทรายงาม ไชยบุญเรือง โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  10 เด็กหญิงณัฐวดี พงษ์ชื่น โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  11 เด็กชายเอกกมล เรืองชาญ โรงเรียนวัดป่าประดู่     /    
  12 เด็กหญิงณัฐมน ฤทธิ์ปู่ โรงเรียนวัดป่าประดู่     /    
  13 เด็กชายกฤษณะ พ่วงฟัก โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /     เด็กชายกฤษณะ พ่วงฟัก
  14 เด็กชายชณายุทธ ไชยะโอชะ โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /     เด็กชายชณายุทธ ไชยะโอชะ
  15 เด็กชายจักรพันธ์ อิสสรานุสรณ์ โรงเรียนกวงฮั้ว /        
  16 เด็กชายธนากร อรุโณทัย โรงเรียนกวงฮั้ว /        
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน

 

 
การสร้าง WebPage ประเภท Web Editor (มัธยมศึกษาตอนต้น)
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 เด็กหญิงณัฐพร อาสว่าง โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม /        
  2 เด็กชายธนกร นิติธีรวรรณ โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม /        
  3 เด็กชายภูมิเดช วิเทศ โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ   /      
  4 เด็กชายพีรพัฒน์ เจริญศรี โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ   /      
  5 เด็กชายภัครพล มั่งคั่ง โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  6 เด็กชายรชต ศรีทา โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  7 นายวัชรพงษ์ ผ่องผิว โรงเรียนนิคมวิทยา     /    
  8 นายเกียรติศักดิ์ พุ่มจันทร์ โรงเรียนนิคมวิทยา     /    
  9 เด็กชายกรวิชญ์ ยวดยิ่ง โรงเรียนระยองวิทยาคม     /    
  10 เด็กชายศิริบูรณ์ พันธุ์พิริยะ โรงเรียนระยองวิทยาคม     /    
  11 เด็กหญิงเนติยา ไตรราช โรงเรียนบ้านฉาง กาญจนกุลวิทยา   /     เด็กหญิงเนติยา ไตรราช
  12 เด็กชายกฤชปกรณ์ ภิริยะแสง โรงเรียนบ้านฉาง กาญจนกุลวิทยา   /     เด็กชายกฤชปกรณ์ ภิริยะแสง
  13 เด็กชายไกรยุทธ บุญทับถม โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา   /      
  14 เด็กชายกิตติไกร เนินไสว โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา   /      
  15 เด็กชายศตวรรษ คำภิระวงศ์ โรงเรียนวัดป่าประดู่   /      
  16 เด็กหญิงชมพูนุท คงนิสัย โรงเรียนวัดป่าประดู่   /      
  17 เด็กหญิงวรรณวิสาข์ พุดด้วง โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง /        
  18 เด็กหญิงพัชญานันท์ ปัตตะนี โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง /        
  19 เด็กชายเกริกเกียรติ ภิบาลกุล โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร   /      
  20 เด็กชายอภิวัชญ์ ทารักษ์ โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร   /      
  21 เด็กชายภูวิษ มั่งมี โรงเรียนนครระยองวิทยาคม   /      
  22 เด็กชายเกริกพล ไชยเดช โรงเรียนนครระยองวิทยาคม   /      
                   
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน
                   
 
การสร้าง WebPage ประเภท Web Editor (มัธยมศึกษาตอนปลาย)
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 นายทศพล ชัยจิตต์ โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /     นายทศพล ชัยจิตต์
  2 นางสาวศิรดา ขจรกลิ่นมาลา โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /     นางสาวศิรดา ขจรกลิ่นมาลา
  3 นางสาวอริสรา โทนบุตร โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  4 นางสาวภัทรภร วรรณสำเริง โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  5 นางสาวภัสสภร มูลดี โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  6 นายพงศธร ทองต้นวงศ์ โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  7 นายอนันต์ยศ กฤษนาม โรงเรียนนิคมวิทยา   /      
  8 นางสาวกานติภา ศรีดา โรงเรียนนิคมวิทยา   /      
  9 นายจิรวัฒน์ เที่ยงเจริญ โรงเรียนบ้านค่าย   /      
  10 นายศุภณัฐ แบบนา โรงเรียนบ้านค่าย   /      
  11 นายคริสมาส เมืองโคตร โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา   /      
  12 นายณัฐพล สาระคร โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา   /      
  13 นางสาวณัฏฐ์นรี ศิลสังวรณ์ โรงเรียนระยองวิทยาคม   /      
  14 นางสาวพรรษชล พานิชเจริญ โรงเรียนระยองวิทยาคม   /      
  15 นายสมเจตน์ พันธุมา โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร   /      
  16 นายนพคุณ กุลนาฝาย โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร   /      
  17 นางสาววาสิตา บุบผาชาติ โรงเรียนนครระยองวิทยาคม   /      
  18 นางสาวพรรัตน์ ทับทิมศรี โรงเรียนนครระยองวิทยาคม   /      
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน
 
การสร้าง WebPage ประเภท Text Editor
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 นางสาวประภัสสร ธนโชติ โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  2 นายสุทธิเกียรติ จันทคัต โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  3 นายจิติวัฒนา รอบรู้ โรงเรียนบ้านฉาง กาญจนกุลวิทยา   /     นายจิติวัฒนา รอบรู้
  4 นางสาวกาญจนา เรือนผาม โรงเรียนบ้านฉาง กาญจนกุลวิทยา   /     นางสาวกาญจนา เรือนผาม
  5 นางสาวบุษกร ปารกลาง โรงเรียนบ้านค่าย /        
  6 นางสาวพฤตยา รุ่งรัตน์ โรงเรียนบ้านค่าย /        
  7 นายธนภูมิ ประเสริฐศรี โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา /        
  8 นายธนชิต เภตราเสียร โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา /        
  9 นางสาวภาวิกา คำภาวงค์ โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  10 นายฟุ้งเกียรติ เผด็จตะคุ โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  11 นางสาวธัญลักษณ์ ชมบัว โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  12 นางสาวอรัญญาณี วงษ์ศุภรักษ์ โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  13 นางสาวพิมลนาฏ ไพบูลย์ โรงเรียนนิคมวิทยา /        
  14 นางสาวเพ็ญสุดา ลาดหนองขุ่น โรงเรียนนิคมวิทยา /        
  15 นางสาวพัชรียา นันทานนท์ โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง /        
  16 นางสาวปุณิกา ปิติกวินสิน โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง /        
  17 นายวุฒทวัฒน์ ชัยชนะ โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
  18 นายพรพิพัฒน์ สิงห์ลอ โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
  19 นางสาวผณินทรา แก่นจันทร์ โรงเรียนนครระยองวิทยาคม   /      
  20 นางสาวชนาภรณ์ ธรรมยิ่ง โรงเรียนนครระยองวิทยาคม   /      
                   
                   
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน
                   
                   
 
การเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 นายภูวดล ใจวรรณะ โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม     /    
  2 นายดีไซน์ ทันหา โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม     /    
  3 นายธเนศพล ดวงต๋า โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง   /      
  4 นางสาวชลิดา บรรเลิงเสนาะ โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง   /      
  5 นายกฤติน ช่างทอง โรงเรียนบ้านฉาง กาญจนกุลวิทยา   /        
  6 นายปฏิภาณ กอบบุญ โรงเรียนบ้านฉาง กาญจนกุลวิทยา   /        
  7 นายจีรศักดิ์ โมราสุข โรงเรียนบ้านค่าย /        
  8 นางสาวสุภาวิดา การศึกษา โรงเรียนบ้านค่าย /        
  9 นายภานุกร สุนทรเวชพงษ์ โรงเรียนระยองวิทยาคม /     นายภานุกร สุนทรเวชพงษ์
  10 นายสิริวัชร บุญเขตร โรงเรียนระยองวิทยาคม /     นายสิริวัชร บุญเขตร
  11 นายจิรายุ วงษ์ศรี โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร     /    
  12 นายเอกพันธ์ จันทร์ยิ้ม โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร     /    
                   
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน
                   
                   
 
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ (มัธยมศึกษาตอนต้น)
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 เด็กหญิงมัชฌิมา กงล้อม โรงเรียนวัดป่าประดู่ /     เด็กหญิงมัชฌิมา กงล้อม
  2 เด็กหญิงอรุณกมล สงวนศักดิ์ศรี โรงเรียนวัดป่าประดู่ /     เด็กหญิงอรุณกมล สงวนศักดิ์ศรี
  3 เด็กหญิงแพรวนภา ถุงกลาง โรงเรียนวัดป่าประดู่ /     เด็กหญิงแพรวนภา ถุงกลาง
  4 เด็กชายเจนณรงค์ โล่วรพงศ์ โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  5 เด็กชายธนวิชญ์ ตันเต็ง โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  6 เด็กหญิงศุภิสรา ธรรมบำรุง โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  7 เด็กชายอติวิชญ์ ขันธแก้ว โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ ระยอง /        
  8 เด็กชายสกลรัตน์ ชินเจริญวงค์ โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ ระยอง /        
  9 เด็กหญิงการญจนา เอี่ยมคง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ ระยอง /        
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน
 
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ (มัธยมศึกษาตอนปลาย)
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 นางสาวจตุพร ศิริ โรงเรียนระยองวิทยาคมนิคมอุตสาหกรรม /        
  2 นายจักรพัฒน์ ช่วยสุด โรงเรียนระยองวิทยาคมนิคมอุตสาหกรรม /        
  3 นายสิทธินันท์ แจ้งธรรมมา โรงเรียนระยองวิทยาคมนิคมอุตสาหกรรม /        
  4 นางสาววันวิสา คุณากรสกุล โรงเรียนบ้านค่าย /        
  5 นางสาววรรณิภา ชยัณฐมพันธ์ โรงเรียนบ้านค่าย /        
  6 นายกิตติศักดิ์ เพ็งอาทิตย์ โรงเรียนบ้านค่าย /        
  7 นางสาวลักษิกา ยอดสง่า โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  8 นางสาวพนิตสุภา อยู่เย็น โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  9 นางสาวสญาณิญ ทองอยู่แบบ โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  10 นายธนายุต  รักดี โรงเรียนวัดป่าประดู่ /     นายธนายุต  รักดี
  11 นายพงษ์สันต์  แก่นทน โรงเรียนวัดป่าประดู่ /     นายพงษ์สันต์  แก่นทน
  12 นายสุรเกียรติ  พรรณา โรงเรียนวัดป่าประดู่ /     นายสุรเกียรติ  พรรณา
                   
                   
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน
                   
 
การตัดต่อสร้างภาพยนต์
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 นายธีรพงษ์ ปาปะพัง โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม     /    
  2 นางสาวอุษา สระแก้ว โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม     /    
  3 นายสหรัฐ ทรรพวาทิน โรงเรียนระยองวิทยาคมนิคมอุตสาหกรรม   /      
  4 นางสาวอัญชลี เสนาคำ โรงเรียนระยองวิทยาคมนิคมอุตสาหกรรม   /      
  5 นายศรันย์ นามสนิท โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /        
  6 นายวิธาการ วรเชษฐ์ โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ /        
  7 นายณัฐนัย ใจใส โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  8 นายอัครวัฒน์ ธีเดชณรงค์ฤทธิ์ โรงเรียนมัธยมตากสินระยอง /        
  9 นายอิทธิกร วิเศษพงษ์ โรงเรียนนิคมวิทยา /        
  10 นายศราวุธ อิ่มจีน โรงเรียนนิคมวิทยา /        
  11 นายสหรัถ แสงขาว โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา /        
  12 นายภานุวัฒน์ แสงขาว โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา /        
  13 นายธนภัทร พุ่มกระจ่าง โรงเรียนบ้านค่าย /        
  14 นายอิศรา สร้อยสน โรงเรียนบ้านค่าย /        
  15 นายวิริยะ รัตนโสภา โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา /     นายวิริยะ รัตนโสภา
  16 นายจักรพงษ์ เพ็ชรรัตน์ โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา /     นายจักรพงษ์ เพ็ชรรัตน์
  17 นางสาวพณัชกร ธนธรรมปพน โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  18 นายโมไนย พรหมภากร โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  19 นายภัทรภณ มากหลาย โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  20 นายฐิตินันท์ กันหาโยธี โรงเรียนวัดป่าประดู่ /        
  21 นางสาวสุภาวรรณ ชูเชิด โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง   /      
  22 นางสาวกัลยรัตน์ สนแย้ม โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง   /      
  23 นางสาวศิริกุล สมสิทธิกุล โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
  24 นางสาวกัญจนี ยอดสุขา โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน

 


การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ (มัธยมศึกษาตอนปลาย)
ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
ทอง เงิน ทองแดง
1 นายธเนศ อ้นถาวร โรงเรียนบ้านค่าย /     นายธเนศ อ้นถาวร
2 นายธเนศ เกษมพิณ โรงเรียนบ้านค่าย /     นายธเนศ เกษมพิณ
3 นายสรัล ศรวงษ์ โรงเรียนบ้านค่าย /     นายสรัล ศรวงษ์
4 นายกิตติณัฐ เอี่ยมสำอางค์ โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
5 นายพงศธร เกิดผล โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
6 นายวัชระพงษ์ มหาโยธี โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
7 นางสาวฐิตาภา เทศนาม โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
8 นายธนากร เม้ยทับ โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
9 นายวีรวัฒน์ ลอยพยอม โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
 
การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ (มัธยมศึกษาตอนต้น)
  ลำดับที่ ชื่อ – สกุลของนักเรียน โรงเรียน ประเภทรางวัล หมายเหตุ
(ระบุชื่อนักเรียนที่เป็นตัวแทนสหวิทยาเขต)
  ทอง เงิน ทองแดง
  1 นายเจษฎา รักษา โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  2 นายศุภชัย ธรรมถาวร โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  3 นายศุภกร ธรรมถาวร โรงเรียนระยองวิทยาคม /        
  4 เด็กชายวรวิทย์ บุตรมงคล โรงเรียนบ้านค่าย /        
  5 เด็กชายจิรภัทร เสงี่ยมใจ โรงเรียนบ้านค่าย /        
  6 เด็กชายณัฐพล จัตวาภักดี โรงเรียนบ้านค่าย /        
  7 เด็กชายบัณฑิต บุญช่วย โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา   /     เด็กชายบัณฑิต บุญช่วย
  8 เด็กชายตนุภัทร ช่วงโชติ โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา   /     เด็กชายตนุภัทร ช่วงโชติ
  9 เด็กชายพันธวัช ไทยเจริญ โรงเรียนบ้านฉางกาญจนกุลวิทยา   /     เด็กชายพันธวัช ไทยเจริญ
  10 เด็กชายสุระศิริชาญ อุระแสง โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
  11 เด็กชายสิทธิชัย พิมพ์สอน โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
  12 เด็กชายณัฐวุฒิ หวังพิทักษ์ โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร /        
                   
                   
    ลงชื่อ ..................................................................     ลงชื่อ ..................................................................
    (นางสาวอทิตยา เทียนอำไพ)     (นางสุรีย์ ใบบัว)
    ผู้รายงาน     ผู้รายงาน
                   
                   

 

Comments ()

SPEC เครื่องคอมพิวเตอร์ที่ใช้ในการจัดแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 64  
รายการคอมพิวเตอร์ ศูนย์การจัดการแข่งขันโรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร

สถานที่ใช้ในการจัดแข่งขัน ณ ตึกนิคมอุตสาหกรรมานุสรณ์ ชั้น 2 มีด้วยกันทั้งหมด 5 ห้อง ดังนี้

 

ห้อง IT1https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpa1/v/t34.0-12/10668634_527403097404797_1731450007_n.jpg?efg=e29sYXQ6MTIwfQ%3D%3D&oh=e43522eefbf29781c91bbea6a9abcf09&oe=5417C9BA&__gda__=1410911898_055641ea03656abcf2fe2c33be815f84

  • เครื่องคอมพิวเตอร์ All in One ยี่ห้อ MSI

  • Intel® Core™ i3-4150 CPU @ 3.50GHz  (4CPUs)

  • RAM 4 GB

  • VGA on board  Chip Type Intel® HD Graphics 4400

  • มีเสียงในตัว

ห้อง IT2https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/v/t34.0-12/10685032_527403010738139_1661058189_n.jpg?efg=e29sYXQ6MTIwfQ%3D%3D&oh=123822f94bb0ea178dc0f73000d93c93&oe=5417DD09&__gda__=1410845721_d56888680120055cf90eccaa0a228090

  • เครื่องคอมพิวเตอร์ยี่ห้อ HP-Pavilion Model VT596AA-AKL p6372l

  • Intel® Core™ 2 Duo CPU E7600 @ 3.06 GHz (2CPUs)

  • RAM 2 GB

  • VGA Card  NVIDIA GeForce 210 Memory 512 MB

ห้อง IT3https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/v/t34.0-12/10685032_527403010738139_1661058189_n.jpg?efg=e29sYXQ6MTIwfQ%3D%3D&oh=123822f94bb0ea178dc0f73000d93c93&oe=5417DD09&__gda__=1410845721_d56888680120055cf90eccaa0a228090

  • เครื่องคอมพิวเตอร์ยี่ห้อ HP-Pavilion Model VT596AA-AKL p6372l

  • Intel® Core™ 2 Duo CPU E7600 @ 3.06 GHz (2CPUs)

  • RAM 2 GB

  • VGA on Board

ห้อง IT4https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/v/t34.0-12/10685032_527403010738139_1661058189_n.jpg?efg=e29sYXQ6MTIwfQ%3D%3D&oh=123822f94bb0ea178dc0f73000d93c93&oe=5417DD09&__gda__=1410845721_d56888680120055cf90eccaa0a228090

  • เครื่องคอมพิวเตอร์ยี่ห้อ HP-Pavilion Model VT596AA-AKL p6372l

  • Intel® Core™ 2 Duo CPU E7600 @ 3.06 GHz (2CPUs)

  • RAM 2 GB

  • VGA on Board

ห้อง IT5https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/v/t34.0-12/10695147_527403160738124_1380156867_n.jpg?efg=e29sYXQ6MTIwfQ%3D%3D&oh=9149e2859b67af0c762578041e6c2812&oe=5418BE41&__gda__=1410902033_faa4892203aa24a57c07c15586c4ba18

  • เครื่องคอมพิวเตอร์ยี่ห้อ Acer Veriton

  • Intel® Core™ i5-2400 CPU @ 3.10GHz

  • RAM 4 GB

  • VGA NVIDIA GeForce 605 Memory 1 GB


ระบบปฏิบัติการ Window 7 64 Bit  
- ติดตั้งโปรแกรมประยุกต์ Filezilla FTP และ WinRar ให้เท่านั้น
หมายเหตุ : ครูผู้ดูแลควรศึกษาโปรแกรมที่จะติดตั้งใช้งานอย่างละเอียด ว่าต้องติดตั้งโปรแกรมอะไรเสริมหรือไม่ เช่น JAVA , DirectX , Net Framework , Flash Player , Media Player , Silver light
- อนุญาตให้นำอุปกรณ์สายหูฟังเข้ามาได้เพียงอย่างเดียว *ในบางรายการ

 
Comments ()

สามารถเข้าดูเกรดได้ ตั้งแต่ บัดนี้เป็นต้นไป 

โดยกรอกรหัสประจำตัวนักเรียนที่ต้องการดู

>> ถ้าเชื่อมต่อเน็ตภายนอกโรงเรียน ให้กด ลิงค์นี้

>> ถ้าเชื่อมต่อเน็ตภายในโรงเรียน ให้กด ลิงค์นี้

มีปัญหาเพิ่มเติม สามารถแจ้งได้ในคอมเม้นท์ด้านล่าง

Comments ()

ผลการประกวด  โครงการประกวดรางวัลหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสบผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์

เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า  (OBEC  AWARDS) ประจำปี  2557

เขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา  เขต 18 (ระยอง – ชลบุรี)

ศูนย์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี
ณ  โรงเรียนสตาร์  จังหวัดระยอง  วันที่ 19  กันยายน  2557

 

 

ประเภทนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการศึกษา  ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น

ที่

ชื่อ – สกุล

โรงเรียน

เหรียญ

หมายเหตุ

1

นางสาวมาณี  คุสิตา

วังจันทร์วิทยา

ทอง

ตัวแทน

2

นายเดชา  โพนทอง

ห้วยยางศึกษา

เงิน

 

 

 

ประเภทนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการศึกษา  ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย

ที่

ชื่อ – สกุล

โรงเรียน

เหรียญ

หมายเหตุ

1

นางศศธร  ทองจันทร์

ชำนาญสามัคคี

ทอง

ตัวแทน

2

นางสาวทิพวรรณ  วิภาตผลิน

บ่อทองวงษ์จันทร์วิทยา

ทอง

 

 

 

ประเภทการจัดการชั้นเรียน  ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย

ที่

ชื่อ – สกุล

โรงเรียน

เหรียญ

หมายเหตุ

1

นางสาวธนาธิป  ปะทะดวง

เฉลิมพระเกียรติฯ

ทอง

ตัวแทน

 

 

 

 

 

 

 

ผลการประกวด  โครงการประกวดรางวัลหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสบผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์

เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า  (Best  Practice) ประจำปี  2557

เขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา  เขต 18 (ระยอง – ชลบุรี)

ศูนย์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี
ณ  โรงเรียนสตาร์  จังหวัดระยอง  วันที่ 19  กันยายน  2557

 

ประเภทนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการศึกษา  ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น

ที่

ชื่อ – สกุล

โรงเรียน

เหรียญ

หมายเหตุ

1

นางนันทนา  เพียรพิจิตร

วังจันทร์วิทยา

ทอง

 

2

นางชนันดา  นิสัยมั่น

สุนทรภู่พิทยา

ทอง

 

3

นายอดุล  บุญเจริญ

บ้านค่าย

เงิน

 

4

นายศุภกร  งามเงี่ยม

บ้านค่าย

เงิน

 

 

 

ประเภทนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการศึกษา  ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย

ที่

ชื่อ – สกุล

โรงเรียน

เหรียญ

หมายเหตุ

1

นางอัจฉนา  มุลิ

วังจันทร์วิทยา

ทอง

 

2

นางสาวทิพวรรณ  วิภาตผลิน

บ่อทองวงษ์จันทร์วิทยา

ทอง

 

 

ประเภทการจัดการชั้นเรียน  ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น

ที่

ชื่อ – สกุล

โรงเรียน

เหรียญ

หมายเหตุ

1

นางสาวศศิธร  ค้าข้าว

บางละมุง

ทอง

 

 

 

ประเภทการจัดการชั้นเรียน  ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย

ที่

ชื่อ – สกุล

โรงเรียน

เหรียญ

หมายเหตุ

1

นางสาวพิมพ์มาดา  นุ้ยห้วยแก้ว

บางละมุง

ทอง

 

 

 

 

 

 

Comments ()

ชื่องานวิจัย   รายงานการพัฒนาบทเรียนคอมพิวเตอร์ช่วยสอน เรื่อง กราฟของฟังก์ชันกำลังสองวิชาคณิตศาสตร์พื้นฐาน ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2556โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร จังหวัดระยอง

ดาวน์โหลดเอกสาร บทคัดย่อ

 

ชื่องานวิจัย   รายงานการพัฒนาบทเรียนคอมพิวเตอร์ช่วยสอน เรื่อง เส้นขนานวิชาคณิตศาสตร์พื้นฐาน ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2551 โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร จังหวัดระยอง

ดาวน์โหลดเอกสาร บทคัดย่อ

ดาวน์โหลดบุ๊คมาร์ค โปรดอ่านคำชี้แจงให้เข้าใจ

หากเครื่องท่านไม่มีโปรแกรม Bookmark ให้ดาวน์โหลดได้  ที่นี้  (วิธีการติดตั้ง)

ขั้นตอนการใช้งาน (โปรดอ่านสักนิด เพื่อชีวิตที่สดใส ^ ^)

1. ให้หาชื่อของตัวเองเพื่อดาวน์โหลดข้อมูลในช่องรหัสครู เมื่อดาวน์โหลดเรียบร้อย ให้แตกไฟล์ข้อมูล ด้วย winrar หรือ winzip (ดูวิธีแตกไฟล์) หากเครื่องท่านไม่มีโปรแกรมแตกไฟล์ ให้ดาวน์โหลด ที่นี้

2. แนะนำให้เอาโฟลเดอร์ที่ทำการแตกไฟล์เรียบร้อยไปจัดเก็บไว้ที่ Drive:\ D 

4. เมื่อติดตั้งโปรแกรม Bookmark เรียบร้อย ในการเข้าใช้งานครั้งแรก กรุณา ระบุ path ไปยัง D:\ (ชื่อโฟลเดอร์)  หากมีปัญหาในการเรียกใช้โปรแกรมให้ดาวน์โหลด AccessDatabaseEngine คลิ๊กเพื่อดาวน์โหลด

5. เมื่อกรอกข้อมูลสำเร็จเรียบร้อย ให้นำข้อมูล (ทั้ง Folder) ส่งวิชาการด้วยตนเอง โดยใช้ Flash Drive ส่วนตัว

ลำดับ ชื่อ-นามสกุล รหัส

 

1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
11
12
13
14
15
16
17
18
19
20
21
22
23
24
25
26
27
28
29
30
31
32
33
34
35
36
37
38
39
40
41
42
43
44
45
46
47
48
49
50
51
52
53
54
55
56
57
58
59
60
61
62
63
64
65
66
67
68
69
70
71
72
73
74
75
76
77
78
79
80
81
82
83
84
85
86
87
88
89
90
91
92
93
94
95
96
97
98
99
100
101
102
103
104
105
106
107
 

 

อาจารย์ปราณี เตียหกุล
อาจารย์เต็มใจ โม้สูงเนิน
อาจารย์วรรณกร อิ้งทม
อาจารย์อภิชา พุทธรักษา
อาจารย์เบญจวรรณ สว่างภพ
อาจารย์จันทร์เพ็ญ ภูพานเพชร
อาจารย์ปภาวรินทร์ รัตนวิเศษฤทธิ์
อาจารย์นิตยา ภูมี
อาจารย์ปวริศา แก้วพิลา
อาจารย์เสาวรส ภารกิจ
อาจารย์วรารัตน์ ศรีสุวรรณ์
อาจารย์พิศสุดา พรมปา
อาจารย์เบญจวรรณ โอชารส
อาจารย์เกรียงไกร วิลามาศ
อาจารย์สำลี นราธาวา
อาจารย์อรัญญา ถิ่นพุดซา
อาจารย์ณิชา สันติมุนินทร์
อาจารย์ยุพา อินทร์เพ็ชร
อาจารย์รัชดาวัลย์ หิรัณยากาศ
อาจารย์อำไพนกเด่น
อาจารย์ขนิษฐา พลาชีวะ
อาจารย์สายชล เพชรพัด
อาจารย์ธันยนันท์ จันเต
อาจารย์บรรจง นาทองบ่อ
อาจารย์เฉลิมวุฒิ วรเวช
อาจารย์รุ่งฤดี วันชัย
อาจารย์อรพรรณ วรรัตน์ญานนท์
อาจารย์วัชระ ประโพธิ์ศรี
อาจารย์พิษณุ พูลกิจ
อาจารย์ไชย์นิเวศน์ ยิ้มขาว
อาจารย์สุภารัตน์ น้อยนาง
อาจารย์กรรณิการ์ เฮงสกุลวงษ์
อาจารย์สุปราณี ศรีวิชา
อาจารย์กนก คำแดง
อาจารย์จิราภรณ์ ภู่สิงห์
อาจารย์นพมาศ โรดมนันทกฤต
อาจารย์สุวัฒนา สนั่นไทย
อาจารย์กิตติศักดิ์ ปราบพาล
อาจารย์แสงดาว ส่างเงี้ยว
อาจารย์สุภาภรณ์ ช่วยอินทร์
อาจารย์บุญรุ่ง บุญอากาศ
อาจารย์โกศล มั่นจิต
อาจารย์กุลธิดา สุวัชระกุลธาร
อาจารย์สราวุธ แท่นจินดารัตน์
อาจารย์เครือมาศ เชื้อดี
อาจารย์นงเยาว์ ภิญโญ
อาจารย์อุไรรัตน์ แนบเชย
อาจารย์เสาวลักษณ์ รื่นมณี
อาจารย์จรรยาวรรธน์ จันทร์ภูมิ
อาจารย์อารีรัตน์ การินทร์
อาจารย์อิศรางค์ ฤาวงศ์
อาจารย์ณัทชกา ศรีดี จงกล
อาจารย์เยาวภา บุญฤทธิ์
อาจารย์ชญาภา บุญเลิศปฐวี
อาจารย์จารุวรรณ ช่างเหล็ก
อาจารย์สรเพชร บัวสุข
อาจารย์สาลี่ ประทุมวงศ์
อาจารย์ศรัญญา หมูสีโทน
อาจารย์อุ้มพร ทองดี
อาจารย์บรรหาร ยิ่งประยูร
อาจารย์สาโรจน์ เอี่ยมวรานันท์
อาจารย์วิทู เอกปิยะกูล
อาจารย์คมสันต์ จงแจ่มใส
อาจารย์วรายุทธ สาระคำ
อาจารย์เอกราช ปุคำน้อย
อาจารย์ฐิณิชดา ช่างบุ
อาจารย์พรชัย จันทร์พัฒนพงศ์
อาจารย์บุญนาค จงแจ่มใส
อาจารย์สมเด็จ วันชุ่ม
อาจารย์สู่ปรีดี ภู่น้อย
อาจารย์ณพล ดำรงธนชัย
อาจารย์ธงไท จันเต
อาจารย์พุฒิพงศ์ บุญคง
อาจารย์โกศล ป้องกัน
อาจารย์ยุวดี วงษ์สว่าง
อาจารย์มลิวัลย์ สินรัตน์
อาจารย์ศิวพร สีหาแสน
อาจารย์อรอุมา ช่างปรุง
อาจารย์อัมพร อยู่เมี่ยง
อาจารย์เทวัญ นราธาวา
อาจารย์เพชรรัตน์ ไชยชาญรมย์
อาจารย์อทิตยา เทียนอำไพ
อาจารย์จิรัตติกาญจน์ สุรีวรานนท์
อาจารย์วัลลภ พงษ์ศิลา
อาจารย์สุวภาพ เวชสุทัศน์
อาจารย์วิชุดา คำดี
อาจารย์แมนสรวง เมนะเนตร
อาจารย์กัญลิกา บุญญาศิริวัฒน์
อาจารย์กรกนก เอกทัศน์
อาจารย์ผกามาศ แก้วเหล็ก
อาจารย์สิริสุพาวรรณ ชุมเจริญ
อาจารย์ปวีณ์นุช ไวทยานันท์กุล
อาจารย์สุพัตรา เสนาเนียร
อาจารย์อานนท์ รุ่งโรจน์สารทิศ
อาจารย์ธิศวรรณ บำเพ็ญ
อาจารย์ฉวีวรรณ ญาณรักษ์
อาจารย์อัจฉรา ชาญสำโรง
อาจารย์มยุรี อาจทวีกุล
อาจารย์ลดาวัลย์ สัตยาพันธุ์
อาจารย์วีรวัฒน์ มงคลากร
อาจารย์รัตนวดี สารเจริญ
อาจารย์สุภัค มั่นศรี
อาจารย์เจษฎาภรณ์ ธิตะโพธิ์
อาจารย์รัชดาพร บุตรเขียว
อาจารย์มนัชญา มาตยา
อาจารย์เพลินพิศ   สังข์ภาพันธ์
อาจารย์พลพจน์ ชูเชิด
 

T004

T101

T102

T103

T104

T105

T107

T108

T109

T110

T111

T112

T113

T115

T201

T202

T203

T204

T205

T207

T208

T209

T210

T211

T212

T213

T214

T301

T302

T303

T304

T305

T306

T307

T308

T309

T310

T311

T312

T313

T314

T316

T317

T318

T319

T401

T402

T403

T404

T405

T406

T407

T408

T409

T410

T411

T412

T413

T414

T501

T502

T503

T504

T505

T506

T507

T601

T602

T603

T604

T605

T606

T701

T702

T703

T704

T705

T706

T707

T708

T709

T710

T711

T712

T713

T715

T719

T801

T802

T803

T806

T807

T809

T810

T811

T812

T813

T814

T816

T817

T818

T820

T821

T822

T823

T903

T908

 

 


วิธีการติดตั้งโปรแกรม BookMark 3

ดาวน์โหลดไฟล์ติดตั้งโปรแกรม Bookmark III Setup  สำหรับเครื่องที่ยังไม่เคยติดตั้ง และใช้โปรแกรม MS Office 2003 ลงไป ให้ติดตั้ง Access Database Engine 2007 ด้วย

1

ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ Bookmark III Setup เพื่อเริ่มการติดตั้ง และทำตามขั้นตอนด้านล่างนี้

234567

ดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอน Bookmark III เพื่อเข้าสู่โปรแกรม

8

หน้าแรกของโปรแกรม Bookmark III

9

Comments ()

ด้วยโรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร อำเภอเมือง จังหวัดระยอง มีความประสงค์รับสมัครบุคคลเพื่อคัดเลือกเป็นลูกจ้างชั่วคราว ตำแหน่ง แม่บ้าน จึงประกาศหลักเกณฑ์ วิธีการ และเงื่อนไขการคัดเลือกบุคลากรให้เป็นลูกจ้างชั่วคราว จำนวน  3  อัตรา โดยมีรายละเอียดดังต่อไปนี้

1. ตำแหน่งที่จะทำการคัดเลือก

1.1    แม่บ้าน           จำนวน  3  อัตราอ่านรายละเอียดคำสั่งประกาศได้ด้านล่าง หรือ คลิ๊กเพื่อดาวน์โหลดเอกสาร

ที่นี้

 

 

Comments ()

 

ประชาสัมพันธ์กิจกรรมวันแม่แห่งชาติ 2557

 

เชิญชวนนักเรียน ร่วมกิจกรรม "วันแม่แห่งชาติ"

1.การประกวดการ์ดอวยพรวันแม่

2.การประกวดเรียงความเรื่อง แม่ของฉัน

3.การประกวดวาดภาพ "สายใยรักจากแม่สู่ลูก"

 

กิจกรรมนี้มีของขวัญรางวัลแจกมากมาย

ส่งผลงานได้ภายในวันที่ 5 สิงหาคม 2557

ติดต่อสอบถามได้ที่กลุ่มสาระสังมศึกษา

Comments ()